Khi yêu thương hết mặn hết nồng thì tất nhiên mọi chuyện có đẹp cũng thành xấu thôi. Khi yêu nhau củ ấu cũng tròn là vậy, ghét nhau hình tròn cũng méo ấy thôi.

Thương anh, thương anh trong cuộc sống này. Dù sao chúng ta cũng đã có khoảng thời gian hạnh phúc nhất bên nhau, anh đã từng bên cạnh em, bên em những lúc khó khăn nhất.

Anh đã cho em thấy được cái cảm giác thật sự của gia đình. Nhưng hạnh phúc chúng ta dừng lại nơi đâu, và chúng ta tại sao hôm nay lại có chuyện như vậy xảy ra anh hỡi. Anh có thật sự còn yêu em không?

Biết rằng trong lòng anh vẫn yêu em, em cũng vậy. Nhưng duyên cớ gì, lí do gì khiến anh lại như vậy? Anh làm nên những chuyện như vậy anh có sợ vợ anh buồn không? Không sợ em thuê công ty thám tử tư Tphcm Sài Gòn giám sát và phát hiện hay sao? Đi đêm có ngày gặp ma là vậy đó anh.

Chắc những lúc ấy anh không suy nghĩ thiệt hơn nên mới làm nên những chuyện như vậy đối với em và gia đình mình. Em thấu hiểu và thấy được những ăn năn của anh trong cuộc sống này.

Tha thứ để chúng ta tiếp tục bước đi trên một con đường, và khi yêu thương mở lối hạnh phúc tự dưng sẽ tìm đến thôi. Yêu anh và mong anh không làm em thấy thất vọng trước những yêu thương ấy. Cho nhau cơ hội cũng như em cho đời mình một cơ hội, cơ hội làm lại cuộc đời này.

Những cố gắng của anh hôm nay em đã thấy, và em thấy hạnh phúc về những gì mình đã làm. Anh không làm em thất vọng , và yêu thương thật sự lại mang anh và em lại bên nhau.